Công viên 30 – 4 bên quận 1 có phải là địa điểm thích hợp để vui chơi?

Updated on Tháng Mười 18, 2019 in Đời Sống
1 on Tháng Mười 18, 2019

Thân chào các bạn nha, tới lễ 20/10 này chắc nhiều bạn có đôi có cặpj tha hồ đi chơi rồi hi. Mình cũng vừa mới quen được 1 em nên tới đây tính đưa em ấy đi chơi á. Mình có nge nói bên quận 1 có công viên 30/4 đẹp lắm, với lại đây cũng là điểm được rất nhiều người tìm đến về nghĩ mát, hay là hội nhóm, gia đình,… Thấy cũng lạ lạ vì mình cũng chưa đến đây bao giờ nên cũng muốn quá bên này xem sao. Có gì bạn nào biết rõ hơn về công viên 30/4 thì chia sẻ cho mình chút thông tin về nơi này với nha. Hi thank nha

• Liked by
0 on Tháng Mười 18, 2019

Chào bạn nha, thành phố thì có rất nhiều địa điểm để vui chơi, giải trí cũng như các buổi picnic lắm nha, đơn giãn vì đây luôn có những địa điểm đẹp hay là nhưng công viên rộng lớn, thoáng mát. Hi

Mình thì là sinh viên trong này thôi nhưng nói đến các địa điểm để vui chơi thì mình có biêt qua một vài nơi đó nha, trong đó công viên 30/4 là địa điểm thu hút rất nhiều bạn trẻ , hay là những cặp đôi đang yêu tìm đến lắm nè. Điểm đặc biệt là công viên nằm gần các công trình nổi tiếng tại Quận 1 đấy nhé như nhà thờ đức bà, bưu điện thành phố,… ở đây nổi tiếng với cà phê bệt có thể ngồi trên ghế đá hay bờ lề bồn cỏ để tán gẫu, ngồi thưởng thức ly cà phê bệt, nghe trình diễn ca nhạc, ngắm nhìn dòng xe hối hả qua lại. Công Viên 30/4 là mảng xanh cây cao bóng cả rộng hàng chục hecta là địa điểm thú vị, hấp dẫn mọi du khách phải dừng chân ngồi nghỉ mát dưới tàng cây rợp bóng mát sau khi rảo bộ tham quan những di tích Dinh Thống Nhất nữa nhé.

Ngoài ra bạn có thể xem thêm bài viết dưới đây để biết thêm những điểm vui chơi tại quận 1 nữa nhé https://topnlist.com/danh-sach-tu-diem-vui-choi-tai-quan-1-hcm/

• Liked by
Cancel